You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

No Tags
UserPost

11:54 am
September 3, 2016

STRAN321

Member

posts 6

Xin chào tất cả anh/chị trong diễn đàn vietditru.

Em tên Ngọc Ánh Nguyễn hiện em đang làm giấy bảo lãnh Ba Mẹ theo diện IR5. Em đang điền đơn DS-260 đến phần thông tin về Cha Mẹ em không biết phải điền tên ai vào. Tên Ba Mẹ của em hay là tên Ông Bà Nội và Ngoại của em.

Còn về phần thông tin về con cái là em điền tên của em và mấy đứa em bên Việt Nam không?

Nhờ anh/chị tư vấn giúp dùm.
Cám ơn.

Lần đầu em sử dụng diễn đàn có gì sơ sót mong anh/chị thông cảm, và giúp đỡ nhiều thành thật cám ơn.

Read original blog post

3:55 pm
September 3, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

STRAN321 said:

Xin chào tất cả anh/chị trong diễn đàn vietditru.

Em tên Ngọc Ánh Nguyễn hiện em đang làm giấy bảo lãnh Ba Mẹ theo diện IR5. Em đang điền đơn DS-260 đến phần thông tin về Cha Mẹ em không biết phải điền tên ai vào. Tên Ba Mẹ của em hay là tên Ông Bà Nội và Ngoại của em.

Còn về phần thông tin về con cái là em điền tên của em và mấy đứa em bên Việt Nam không?

Nhờ anh/chị tư vấn giúp dùm.
Cám ơn.

Lần đầu em sử dụng diễn đàn có gì sơ sót mong anh/chị thông cảm, và giúp đỡ nhiều thành thật cám ơn.

Chào STRAN321,

Hồ sơ diện Cha Mẹ (IR5) của công dân Hoa Kỳ mà công dân này phải từ 21 tuổi trở lên. Khi làm đơn bảo lãnh bạn có mở riêng từng hồ sơ cho Ba và Mẹ của bạn hay không?

P/s: Tôi đã mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không hỏi bài ở ngoài trang chủ diễn đàn ở mục "Tin tức từ báo chí" là bạn đã phạm quy.

7:06 am
September 6, 2016

STRAN321

Member

posts 6

cám ơn admin Khahan,

mình làm rieng hồ sơ cho ba mẹ của mình, mỏi người một hồ sơ. mình đã đóng tiền fee la $120 và $325 rồi. mình cũng đã điền và nộp đơn I-864 kèm theo những giấy tờ ma họ cần.  Khoảng hơn 3 tuần sau khi nộp đơn I-864. Họ email kêu mình làm đơn DS-261 và DS-260. minh đã làm đơn " DS-261 choose agent". roi giờ mình đang điền đơn DS-260.
mình điền đơn DS-260 cho hồ sơ của cha trước roi đến hồ sơ của mẹ mình sau

phần 2 trong đơn DS-260 thông tin về cha mẹ Mình không rõ là thông tin về cha mẹ của nguoi bão lãnh hay cha mẹ của ngưòi được bão lãnh

phần 3 trong đơn DS-260 Thông tin về vợ chồng là thông tin về vợ chồng của ngưòi bão lãnh hay là vợ chồng của người được bão lãnh

phần 4 trong đơn DS-260 Thông tin về con ca'i là thông tin về con cái của ngưòi bão lãnh hay là con ca'i của ngừơi được bão lãnh

xin admin và cac anh chị em trên diễn đàn giúp đỡ giùm
Cám ơn rất nhiều

7:56 am
September 6, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

STRAN321 said:

Cám ơn admin khahan,

Mình làm riêng hồ sơ cho ba mẹ của mình, mỗi người một hồ sơ. Mình đã đóng tiền fee là $120 và $325 rồi. mình cũng đã điền và nộp đơn I-864 kèm theo những giấy tờ mà họ cần.  Khoảng hơn 3 tuần sau khi nộp đơn I-864. Họ email kêu mình làm đơn DS-261 và DS-260. Mình đã làm đơn " DS-261 choose agent". Rồi giờ mình đang điền đơn DS-260.
Mình điền đơn DS-260 cho hồ sơ của cha trước rồi đến hồ sơ của mẹ mình sau phần 2 trong đơn DS-260 thông tin về cha mẹ Mình không rõ là thông tin về cha mẹ của người bảo lãnh hay cha mẹ của người được bảo lãnh phần 3 trong đơn DS-260 Thông tin về vợ chồng là thông tin về vợ chồng của người bảo lãnh hay là vợ chồng của người được bảo lãnh.

Phần 4 trong đơn DS-260 Thông tin về con cái là thông tin về con cái của người bảo lãnh hay là con cái của người được bảo lãnh.

Xin admin và các anh chị em trên diễn đàn giúp đỡ giùm.
Cám ơn rất nhiều.

Mẫu đơn Form DS-260 trực tuyến online, tất cả các thông tin là dùng cho người được bảo lãnh điền. Ba Mẹ bạn mỗi người phải điền riêng một đơn DS-260.

7:20 am
September 7, 2016

STRAN321

Member

posts 6

Cám ơn admin
Mình điền riêng cho ba mẹ mình mỗi người Một đơn ds-260

9:20 am
September 8, 2016

STRAN321

Member

posts 6

xin chào amin Khahan
cho mình hỏi. trong DS-260  câu hỏi " is spouse immigrating to the US with you"
câu này minh trã lời YES hay NO

phần thông tin về con cái
mình có 3 đứa em bên VN .  hai đứa trên 21 tưổi và 1 đứa 13 tuỗi
 câu hỏi "is this child immigrating to the US with you"
mình trã lời  NO phải không ạ?

Cám ơn  admin nhiều

10:29 am
September 8, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

STRAN321 said:

Xin chào admin khahan.
Cho mình hỏi. Trong DS-260  câu hỏi " is spouse immigrating to the US with you"
Câu này minh trả lời YES hay NO

Phần thông tin về con cái
Mình có 3 đứa em bên VN. Hai đứa trên 21 tuổi và 1 đứa 13 tuổi
Câu hỏi "is this child immigrating to the US with you"
Mình trả lời NO phải không ạ?

Cám ơn  admin nhiều.

1/. "is spouse immigrating to the US with you" = "Được vợ chồng di cư sang Hoa Kỳ với bạn".

2/. "is this child immigrating to the US with you" = "Đứa trẻ này di cư sang Hoa Kỳ với bạn".

Bạn xem để áp dụng cho trường hợp của mình mà điền thông tin thích hợp.

10:56 am
September 18, 2016

STRAN321

Member

posts 6

xin chào amind và các anh chị em trên diễn đàng vietditru,
cho mình hỏi, trong đơn DS-260 có câu hỏi là

Do you have documentation to establish that you have received vaccinations in accordance with U.S. law?

câu này mình nên trả lời YES hay NO?

xin cho  ý kiến giúp dùm

chân thành cám ơn

12:24 pm
September 18, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

STRAN321 said:

Xin chào admin và các anh chị em trên diễn đàng vietditru,
Cho mình hỏi, trong đơn DS-260 có câu hỏi là

Do you have documentation to establish that you have received vaccinations in accordance with U.S. law?

Câu này mình nên trả lời YES hay NO?

Xin cho  ý kiến giúp dùm.

Chân thành cám ơn.

Câu đó có nghĩa là = Bạn có tài liệu hướng dẫn để thiết lập mà bạn đã được tiêm phòng theo luật của Hoa Kỳ?

1:23 pm
September 18, 2016

STRAN321

Member

posts 6

Cám ơn admin Khahan
Xin cho mình hỏi lần nữa là câu này " Bạn có tài liệu hướng dẫn để thiết lập mà bạn đã được tiêm phòng theo luật của Hoa Kỳ?"
Mình nên trã lời thế nào ạ
nếu trã lời yes thì mình chưa có tài liệu hướng dẫn tiêm phòng theo luật của Mỹ
còn trã lời No thì họ bảo mình giải thích (explain)
Xin Giup dùm câu này ạ
cám ơn nhiều

5:50 pm
September 18, 2016

khahan

khahan
Admin

posts 11748

STRAN321 said:

Cám ơn admin khahan,
Xin cho mình hỏi lần nữa là câu này " Bạn có tài liệu hướng dẫn để thiết lập mà bạn đã được tiêm phòng theo luật của Hoa Kỳ?"
Mình nên trả lời thế nào ạ?
Nếu trả lời Yes thì mình chưa có tài liệu hướng dẫn tiêm phòng theo luật của Mỹ.
Còn trả lời No thì họ bảo mình giải thích (explain).
Xin giúp dùm câu này ạ.
Cám ơn nhiều.

Tôi đã xem kỹ lại phần điền đơn Form DS-260 vào thời điểm này Ba Mẹ bạn chưa có thư mời PV, nên chưa thể có giấy chứng nhận về tiêm phòng, vì thế bạn chọn No.

Nếu chọn No, thì bạn có thể giải thích (explain): When i have appoint letter = Khi tôi có chỉ định thư.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
26 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4535 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: JohnSumMaill, Blancabar, lethanhnam475, Huong Quang, AileenDip, Dorothyimput, BANANA, thechienpham, sophia.nguyen, Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com