You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hồ sơ IR5-sakuchira

No Tags
UserPost

8:57 am
October 31, 2013

sakuchira

Member

posts 3

Xin chao cac anh chi trong dien Dan, em la cong Dan My dang lam giay to Bao Lanh Ba me em tu viet nam sang my. Hien giay to dang den giai Doan dien form i864, em co 1 so thac Mac nhu sau:
1/ part 3: information on the immigrant you are sponsoring.
1. Check yes
2. Khong dien gi ca fai ko a? Family member : em co nen dien ten me em vao form cua ba em va nguoc lai ko? hay la None. (Vi Ba me la 2 separate visa)
=> 7. Total number of immigrant you are sponsoring: 1or 2 ?
2/ part 5 sponsor household size.
Gia dinh em gom 2 vo Chong 2 dua con 3 tuoi va ko sponsor cho ai ca + Ba em trong form nay la 5 Nguoi. Cau hoi cua em la em co liet ke me em Vao day ko( vi em dang hiep lam 2 form i864 cung 1 luc)? => household size la 5 hay 6
Em xin cac anh chi giup dum em, em cam on rat nhieu a.

2:51 am
November 1, 2013

vietditru

vietditru
Moderator

posts 126

Chào sakuchira,

Xin trả lời các thắc mắc của bạn như sau :

1/ part 3: information on the immigrant you are sponsoring.
1. Check yes
2. Khong dien gi ca fai ko a? Family member : em co nen dien ten me em vao form cua ba em va nguoc lai ko? hay la None. (Vi Ba me la 2 separate visa)

Điền tên mẹ bạn vào form của ba bạn và ngược lại vì mặc dù hồ sơ bảo lãnh ba mẹ bạn là 2 hồ sơ nhưng thực tế là bạn đang sponsor cho 2 người.
=> 7. Total number of immigrant you are sponsoring: 1or 2 ? : số người là 2 .
2/ part 5 sponsor household size.
Gia dinh em gom 2 vo Chong 2 dua con 3 tuoi va ko sponsor cho ai ca + Ba em trong form nay la 5 Nguoi. Cau hoi cua em la em co liet ke me em Vao day ko( vi em dang hiep lam 2 form i864 cung 1 luc)? => household size la 5 hay 6

Đây là mẫu hướng dẫn Part 5 của đơn I864, nếu như gia đình bạn thì household sẽ là 5.

3:14 pm
November 1, 2013

sakuchira

Member

posts 3

Da, em xin cam on Cau tra loi cua anh, Nhung em van con 1 thac Mac la: neu nhu anh noi household cua em la 5 Nguoi, Nhung o Cau 7 em Lai dien total immigrant you sponsor is 2 persons, => 2 vo Chong + 2 con+ Ba me ( 21.a Number you enter on line 10: 2 persons)=> 6 Nguoi.
Neu nhu la 6 Nguoi, co Phai em check 1 Vao phan 21.e If you have any other dependent, enter here: 1 ?
Xin anh chi Huong Dan giup em! Em cam on rat nhieu!

2:30 am
November 2, 2013

vietditru

vietditru
Moderator

posts 126

Bạn điền như vậy là đúng rồi. Chúc bạn sớm bảo lãnh ba mẹ .

10:59 am
November 2, 2013

sakuchira

Member

posts 3

Thua anh, xin anh giup dum em them 1 Cau hoi nua. Em dang Nho Chu em lam Nguoi dong tai tro, 2 vo Chong khai thue Chung Nhung vo Chu Khong co income, chi co 1 Minh Chu ma thoi, vay trong truong hop nay vo Chu em co can khai i864A Khong?

1:03 pm
November 3, 2013

vietditru

vietditru
Moderator

posts 126

Chào sakuchira,

Chỉ cần chú em khai I864A là được rồi, vợ chú em không cần khai.

No Tags

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
27 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 4545 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: Berniehardy, Lai Quyen, nguyendungseapool, MatthewRaw, NGUYEN HOANG SANG, hongcam, domovluxuryhotel, Hiep Ly, AlinaWewaw, haikhoanguyen, piterres, JamesJem, Tran Trung Dung, NancyWharf, BURGERhem, DAVIDcaumb, Billiepeefe, trankhoi, Tony Nguyen, MaiKhanhLy, tanpham2104, Phan Man Gia, Francisnar, lenhan, RJMilan, HowardnoT, conlansonvietnhat, vuongho, kuben, HoangPhuoc, Bobbyhubre, BruceSlady, DerekInfum, mtnt2019, thaothao, Gam Nguyen, thanhmai2501, duythucnguyen, dannyhoang9, maile1979, Olymptrade.broker, Davidcok, Kevinkib, homyhanh, milou, Danielsak, tienduc, Mariomow, maile1111, Matthewcycle, sonthanh69@gmail.com, Hien Chu, khanhstar, nguyenduc, atomo2, Chau Nguyen, le van ut, abbakhat, hannahHer, DinhHuy1103