You must be logged in to post Login
Search Forums:

Minimum search word length is 4 characters – Maximum search word length is 84 characters
Wildcard Usage:
*  matches any number of characters    %  matches exactly one character

Hướng dẫn thực hiện điều lệ diễn đàn

Topic Locked
UserPost

12:42 am
June 24, 2013

admin

admin
Admin

posts 133

Hướng dẫn thực hiện điều lệ diễn đàn.

Để tham gia diễn đàn, bạn nên đăng ký thành viên để được hưởng quyền lợi: 
Sử dụng các chức năng tiện ích trên diễn đàn, viết bài nhờ tư vấn, trao đổi chia sẻ cùng Ban Điều Hành và tất cả thành viên. 
Khi là thành viên diễn đàn, bạn chỉ cần dành ít phút để tìm hiểu và thực hiện theo đúng điều lệ diễn đàn.
Việc thực hiện điều lệ diễn đàn rất đơn giản như sau:

I – Không post bài bừa bãi:
Cách thực hiện:
- Là thành viên bạn có thể sử dụng tiếng Việt có dấu hoặc không dấu nhưng phải rõ ràng để mở cho mình một topic riêng vào đúng đề mục có tiêu đề theo dạng “Hồ sơ…” bằng font chữ thường, từ đây trở về sau chỉ post bài liên tục vào đây để được chia sẻ và hỗ trợ. Việc này làm cho các thông tin của bạn dễ đọc, dễ hiểu, luôn liên tục giúp Ban Điều Hành cùng mọi người dễ trao đổi cùng bạn.
- Bạn có người thân cần nhờ diễn đàn tư vấn, vui lòng hướng dẫn hoặc khuyên họ đăng ký thành viên để chia sẻ cùng diễn đàn. Đừng bao giờ sử dụng nick của mình để tạo thêm “Hồ sơ…” cho người thân vì làm vậy bị xem như là phạm luật “Mỗi người chỉ một hồ sơ” của diễn đàn.
Lưu ý: Bạn có thể trao đổi chia sẻ thông tin di trú với “Hồ sơ…” của các thành viên khác đồng thời có thể nhắc nhở các thành viên khác thực hiện theo điều lệ giúp diễn đàn nhưng tuyệt đối đừng bao giờ chen vào bài của người khác để đặt câu hỏi cho riêng mình nha.

Khi mới tham gia diễn đàn bạn đã post bài cần tư vấn ở các mục: 

DU HỌC- DU LỊCH HOA KỲ

HƯỚNG DẪN CẦN THIẾT

Sau đó bạn thấy cần phải mở “Hồ sơ…” để được tư vấn liên tục ở 1 trong các mục:

con trên 21 tuổi còn độc thân của công dân Hoa Kỳ và con của F1.

May 11, 2013
1:58 pm by
vietditru

2 3

vợ/chồng, con dưới 21 tuổi và trên 21 tuổi còn độc thân của Thường Trú Nhân

June 23, 2013
1:16 am by
khahan

7 15

Con đã kết hôn của công dân Hoa Kỳ bao gồm cả vợ/chồng và con dưới 21 tuổI của F3.

June 7, 2013
4:40 pm by
khahan

6 17

Anh, chị, em của công dân Hoa Kỳ.

June 23, 2013
11:06 am by
khahan

10 51

Hôn phu (thê) của công dân Hoa Kỳ.

May 9, 2013
2:30 am by
vietditru

2 3

Vợ/chồng và con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ.

April 17, 2013
2:13 pm by
vietditru

1 1

Cha Mẹ (IR5) của công dân Hoa Kỳ mà công dân này phải từ 21 tuổi trở lên.

May 14, 2013
12:37 am by
binhthanh

1 1

Những hồ sơ đã phỏng vấn thành công

Mời bạn tự nhiên vì bạn đã thực hiện đúng điều lệ . Tuy nhiên, bạn chỉ đặt câu hỏi liên quan về các vấn đề di trú của mình ở đây thôi nhé.

Mời bạn tự nhiên post bài đúng luật vào các mục này và nhớ quay lại “Hồ sơ…” của mình khi cần tư vấn trao đổi các vấn đề di trú trong hồ sơ của mình nha.

II – Đề mục nên có ý nghĩa và phản ảnh ý của bài.
Bạn tạo chủ đề phản ánh đúng ý nghĩa vấn đề mình cần tư vấn. Sau đó bạn thấy tiêu đề này không còn phù hợp nữa, bạn có thể sửa lại cho phù hợp. 
Để biết mình nên tạo tiêu đề topic như thế nào cho đúng luật, bạn nên tham khảo các tiêu đề của những thành viên trước nha. 

III – Đừng hối thúc.
Sau khi bạn post bài tư vấn, Ban Điều Hành bận việc hoặc chưa thấy bài viết của bạn, đôi khi vấn đề của bạn đặt ra mọi người cần phải dành thời gian nghiên cứu, tìm hiểu để trả lời giúp bạn một cách chính xác và hữu hiệu. Mong bạn hiểu và thông cảm chờ đợi thêm 1 tí thời gian nữa. Nếu quá 03 ngày chưa được trả lời, bạn có thể nhẹ nhàng nhắc nhở để được trả lời hoặc copy lại nguyên văn câu hỏi rồi bấm vào ô chức năng “delete” xóa bài cũ, tiếp theo “Paste” câu hỏi cũ vào ô post bài sau đó bấm vào ô “Submit” để đăng lại bài.

Mong bạn hiểu thêm rằng diễn đàn không bao giờ ủng hộ hoặc giúp những trường hợp luồn lách luật để xuất cảnh, lợi dụng diễn đàn để mưu cầu lợi ích riêng.

Chỉ vậy thôi! Chào mừng bạn đến với Vietditru.org.

Chúc bạn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống, luôn tự tin, vui vẻ khi tham gia diễn đàn.

Thân ái!

2:13 am
October 5, 2013

admin

admin
Admin

posts 133

Post edited 2:18 am – October 5, 2013 by admin

ĐIỀU LỆ TUYỆT ĐỐI
Nhằm mục đích cộng đồng giúp đỡ lẫn nhau trong vấn đề di trú, VietDitru tôn trọng thành viên và ý kiến của thành viên (nhớ post đúng chỗ). Tuy nhiên, VietDitru không bao giờ chấp nhận những hành động tự cao, khoác lác, thiếu tôn trọng, lợi dụng, phe cánh, luồn lách luật, quảng cáo hay phá hoại.

- THÀNH VIÊN MỚI – CHÚ Ý -
Chưa mở hồ sơ và muốn được tư vấn:
1. Chọn 1 trong CÁC DIỆN DI TRÚ cột trái
2. Bấm đăng bài mới để viết câu hỏi.
3. Đầu đề phải như: Hồ sơ F1 thongminh
4. Tiếng Việt
5. Không chữ IN cả.
Đã có hồ sơ nhưng muốn hỏi thêm:
1. Đừng mở hồ sơ mới vì sẽ bị xóa
2. Bấm Bài của bạn
3. Bấm reply để tiếp tục hỏi.

ĐẦU ĐỀ TƯ VẤN DI TRÚ PHẢI
1. Ngắn gọn, không chữ IN cả.
2. Bắt đầu bằng chữ Hồ sơ
3. Kế đến diện di trú: F1, F2, CR1 v.v…
4. Kế đến là tên, tin tức khác.
Bấm vào Bài mới để xem mà bắt chước.

About the Việt Di Trú Forum

Forum Timezone: UTC 8

Most Users Ever Online: 403

Currently Online:
30 Guests

Currently Browsing this Topic:
1 Guest

Membership:

There are 7666 Members
There have been 276 Guests

There are 2 Admins
There are 6174 Moderators

Top Posters:

nhqvietnam – 102
porton – 101
kimha2311 – 81
Quynhdoan1180 – 77
pquynh92 – 73
pramy – 69

Recent New Members: Jamestiz, tiendoa1963, Khanh Ng, Williammon, CharlesImary, Le Anh Kiet, Kamagrduems, Travisjicle, Slotoman, tungphan13, Georgegreby, RobertOliynuk, TNekitbka, Donnagor, SANGDO, lichdo, HershelDuh, daobatam.vt, Lankdek, AngeloVal, Bryantmopay, cliggeltPoice, Walterplerm, Charlottezep, Semmionshof, smmus.es, Robertgeofe, thuy mimosa, bef, Pharmaciesmeany, Enlignevept, hieubao1998, WilliamGreda, tuansigma, ScottEncox, Veragrice, Kix, sergeyagrisy, haotran0201, alibaba80, AsaresSeer, SDaresSeer, KennethHoaby, AngelBom, Paydaycreap, RobertInofs, DennisGon, khanhlinhhh, PassBarneexia, MariaSheEf, Zacharyrog, Nicexedari, Hahatone_Rus, Rebeccacum, Instafollowfast.com, Thomashauby, Hoang Chinh, RandalDob, Michaelgrild, Autopositiv-roott