Notifications
Clear all

Hồ sơ F2B-WAC1790044677

tuanmvu79
(@tuanmvu79)
Topic starter  

Tình hình gia đình em đã được định cư tại mỹ vào năm 2010
Em được được thẻ xanh định cư 10 năm là thẻ hết hạn vào 2020 

Nhưng em đã rời bỏ mỹ về VN sinh sống lại vào năm 2012 đến nay đã được 6 năm, được biết mẹ em đã nộp lại hồ sơ để bảo lãnh lại cho em vào năm 2016, mẹ em điền đầy đủ giấy tờ và được gửi lại Form I-797C bên trong có điền nội dung:

Rêcived date: October, 28, 2016

priority day: October, 28, 2016

notice day: November,1,2016

đến nay không nhận được gì thêm ngoài tờ Form đó. Em đã kiểm tra bằng WAC number nhưng cũng không thấy update gì hết, vậy các anh chị em có kinh nghiệm, xin hướng dẫn em làm gì thêm với ạ, em thấy còn cái Approval gì nữa không biết khi nào có nó.

em bối rối quá.

Update: mẹ em đã có quốc tịch vào tháng 12 năm 2017 vậy có cần bổ sung thêm vào hồ sơ gì không.

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: tuanmvu79

Tình hình gia đình em đã được định cư tại mỹ vào năm 2010
Em được được thẻ xanh định cư 10 năm là thẻ hết hạn vào 2020 

Nhưng em đã rời bỏ mỹ về VN sinh sống lại vào năm 2012 đến nay đã được 6 năm, được biết mẹ em đã nộp lại hồ sơ để bảo lãnh lại cho em vào năm 2016, mẹ em điền đầy đủ giấy tờ và được gửi lại Form I-797C bên trong có điền nội dung:

Rêcived date: October, 28, 2016

priority day: October, 28, 2016

notice day: November,1,2016

đến nay không nhận được gì thêm ngoài tờ Form đó. Em đã kiểm tra bằng WAC number nhưng cũng không thấy update gì hết, vậy các anh chị em có kinh nghiệm, xin hướng dẫn em làm gì thêm với ạ, em thấy còn cái Approval gì nữa không biết khi nào có nó.

em bối rối quá.

Update: mẹ em đã có quốc tịch vào tháng 12 năm 2017 vậy có cần bổ sung thêm vào hồ sơ gì không.

Chào tuanmvu79,

Kết quả check hồ sơ của bạn.

Case Was Received

On October 28, 2016, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1790044677, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by November 27, 2016, please call the USCIS Contact Center at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

Ngày 28/10/2016, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận WAC1790044677, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date.

ReplyQuote
tuanmvu79
(@tuanmvu79)
Topic starter  

em biết là chưa được Approval nhưng ý em muốn hỏi là sau khi điền đơn là chỉ có cái phiếu Receipt đó thôi đúng ko ạ, còn đến ngày mở hồ sơ thì mình mới được Approval phải không anh.

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: tuanmvu79

Em biết là chưa được Approval nhưng ý em muốn hỏi là sau khi điền đơn là chỉ có cái phiếu Receipt đó thôi đúng ko ạ, còn đến ngày mở hồ sơ thì mình mới được Approval phải không anh.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/forum/huongdancanthiet/qua-trinh-phai-trai-qua-cua-mot-ho-so-di-tru-1/

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: