Notifications
Clear all

Hồ sơ F2A-Dung Tuan Nguyen

Dung Tuan Nguyen
(@dung-tuan-nguyen)
Topic starter  

Xin chào các anh chị , xin anh chị tư vấn cho em ạ.

Mẹ em qua Mỹ từ tháng 6 năm ngoái nhưng do khai nhầm tờ khai hải quan nên đã bị thấy lạc Thẻ xanh và đến bây giờ vẫn chưa có , mẹ em muốn nộp hồ sơ bảo lãnh em F2A gấp vì hiện tại em đã 18 tuổi 4 tháng , em sinh 17/10/2000 , nhưng vì chưa có thẻ xanh nên mẹ em chưa thể nộp đơn bảo lãnh em được, vậy tầm tháng 8 năm nay mẹ em sẽ có thẻ xanh và nộp đơn bảo lãnh em F2A thì em có còn hy vọng đủ tuổi để giữ diện F2A đến khi phỏng vấn không ạ? Hoặc mẹ em có cách nào để nộp đơn bảo lãnh em khi chưa có Thẻ xanh không ạ?

Em xin cảm ơn ạ.

This topic was modified 5 years ago 2 times by khahan

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: Dung Tuan Nguyen

Xin chào các anh chị , xin anh chị tư vấn cho em ạ.

Mẹ em qua Mỹ từ tháng 6 năm ngoái nhưng do khai nhầm tờ khai hải quan nên đã bị thấy lạc Thẻ xanh và đến bây giờ vẫn chưa có , mẹ em muốn nộp hồ sơ bảo lãnh em F2A gấp vì hiện tại em đã 18 tuổi 4 tháng , em sinh 17/10/2000 , nhưng vì chưa có thẻ xanh nên mẹ em chưa thể nộp đơn bảo lãnh em được, vậy tầm tháng 8 năm nay mẹ em sẽ có thẻ xanh và nộp đơn bảo lãnh em F2A thì em có còn hy vọng đủ tuổi để giữ diện F2A đến khi phỏng vấn không ạ? Hoặc mẹ em có cách nào để nộp đơn bảo lãnh em khi chưa có Thẻ xanh không ạ?

Em xin cảm ơn ạ.

Chào Dung Tuan Nguyen,

Mẹ bạn phải chờ cho đến khi có Thẻ xanh, thì mới có thể làm hồ sơ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F2A. Còn tuổi CSPA của bạn thì tùy thuộc vào tình hình diễn biến lịch visa trong thời gian sắp tới tăng nhanh hay chậm nữa.

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: