Notifications
Clear all

Hồ sơ F2B-HCM2014590075*

hoanghai8989
(@hoanghai8989)
Active Member
Topic starter  

Chào Anh/Chị diễn đàn em tên Hải,

Hồ sơ em có thông tin như sau:

Người bảo lãnh là Bố em,

Ngày ưu tiên Priority Date: 29/10/2013.

Case Number: HCM2014590075.

Diện visa F2B.

Mong Anh/Chị giúp đỡ kiểm tra hồ sơ xem hiện tại ra sao rồi. Cám ơn Anh/Chị.

This topic was modified 5 years ago by khahan

khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Posted by: hoanghai8989

Chào Anh/Chị diễn đàn em tên Hải,

Hồ sơ em có thông tin như sau:

Người bảo lãnh là Bố em,

Ngày ưu tiên Priority Date: 29/10/2013.

Case Number: HCM2014590075.

Diện visa F2B.

Mong Anh/Chị giúp đỡ kiểm tra hồ sơ xem hiện tại ra sao rồi. Cám ơn Anh/Chị.

Chào hoanghai8989,

Hiện tại diện visa F2B đang xem xét đến trước ngày 01/02/2013, và mở hồ sơ đến trước ngày 01/08/2014. Hồ sơ này có ngày ưu tiên 29/10/2013. Vậy hồ sơ của bạn đã nhận được thông báo mở từ NVC xong chưa? Cần thông tin cho rõ hơn, rồi sẽ được giúp.

ReplyQuote
hoanghai8989
(@hoanghai8989)
Active Member
Topic starter  

Em chào Anh /Chị

sau  vài tuần hỏi hồ sơ thì em đã  đc đóng tiền và cho điền đơn DS-260  .Chị có thể cho em hỏi là  bây  giờ em  đang thiếu  hộ chiếu thì mình có nên   điền  trước  rồi bổ sung hộ chiếu sau được  ko Anh /Chị, hay là phải đợi  có rồi mới điền  1 lần  .

Mong Anh/Chị giúp đỡ

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Em chào Anh/Chị.

Sau  vài tuần hỏi hồ sơ thì em đã  được đóng tiền và cho điền đơn DS-260. Chị có thể cho em hỏi là  bây giờ em đang thiếu hộ chiếu thì mình có nên điền trước  rồi bổ sung hộ chiếu sau được  không Anh/Chị, hay là phải đợi  có rồi mới điền 1 lần .

Mong Anh/Chị giúp đỡ.

Đơn Form DS-260 một khi đã điền bấm Submit gửi đi cho NVC rồi, thì không thể chỉnh sửa lại được nữa. Bạn nên chờ có đầy đủ các loại giấy tờ trong đó có passport (hộ chiếu), rồi hãy điền đầy đủ các thông tin để gửi đi.

ReplyQuote
hoanghai8989
(@hoanghai8989)
Active Member
Topic starter  

dạ Anh /Chị 

cho em hỏi  1 vấn đề nữa là   nếu như diện  em như trên    Ba em bảo lãnh  1 mình em thì  cần    tài chính bao nhiêu là đủ ạ.

Mong Anh/Chị giúp đỡ

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Dạ Anh /Chị, 

Cho em hỏi  1 vấn đề nữa là   nếu như diện  em như trên    Ba em bảo lãnh  1 mình em thì  cần    tài chính bao nhiêu là đủ ạ.

Mong Anh/Chị giúp đỡ.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/taichanh/

ReplyQuote
hoanghai8989
(@hoanghai8989)
Active Member
Topic starter  

dạ Chị em cảm ơn, cho em hỏi 1 cái nữa là  bộ hồ sơ  tài chính mình in ra điền gởi tới sở di trú hay điền online ạ ?

Mong Anh/Chị giúp đỡ.

ReplyQuote
hoanghai8989
(@hoanghai8989)
Active Member
Topic starter  

dạ Chị em cảm ơn, cho em hỏi 1 cái nữa là  bộ hồ sơ  tài chính mình in ra điền gởi tới sở di trú hay điền online ạ ?   I-864

Mong Anh/Chị giúp đỡ.

ReplyQuote
hoanghai8989
(@hoanghai8989)
Active Member
Topic starter  

dạ Chị em cảm ơn, cho em hỏi 1 cái nữa là  bộ hồ sơ  tài chính mình in ra điền gởi tới sở di trú hay điền online ạ ? em đang  hoàn tất 6  bước ko  ko  biết em có cần scan   giấy khai sinh  dịch ra tiếng anh  đưa qua ng bảo lãnh ko ạ, cái phần police certificate là làm lý lịch tư pháp số 2 phải ko Chị mình làm xong   dịch thuật   gửi  ng bảo lãnh  nạp hồ sơ phải ko chị [/img]" target="true">[img] [/img]

Mong Anh/Chị giúp đỡ. 

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

dạ Chị em cảm ơn, cho em hỏi 1 cái nữa là  bộ hồ sơ  tài chính mình in ra điền gởi tới sở di trú hay điền online ạ ? em đang  hoàn tất 6  bước ko  ko  biết em có cần scan   giấy khai sinh  dịch ra tiếng anh  đưa qua ng bảo lãnh ko ạ, cái phần police certificate là làm lý lịch tư pháp số 2 phải ko Chị mình làm xong   dịch thuật   gửi  ng bảo lãnh  nạp hồ sơ phải ko chị [/img]" target="true">[img] [/img]

Mong Anh/Chị giúp đỡ. 

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/diendan/huong-dan-can-thiet/huong-dan-moi-cach-nop-ho-so-online-gui-nvc/

ReplyQuote
hoanghai8989
(@hoanghai8989)
Active Member
Topic starter  

em chào Anh Chị

cho em hỏi là các hình ảnh   như  hộ chiếu  , lý lịch , thuế ...  có chú ý  gì về  độ nặng của  hình ảnh ko Anh Chị, vì bữa em có đọc một bài nói nên   up  hình chỉnh nhẹ kb .  Anh Chị có thể chỉ em  bước   tải hình  ảnh lên đơn ds 260  được không ạ, vì  em thử up mà bị lỗi.

mong Anh Chị giúp đở 

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Em chào Anh Chị,

Cho em hỏi là các hình ảnh   như  hộ chiếu  , lý lịch , thuế ...  có chú ý  gì về  độ nặng của  hình ảnh không Anh Chị, vì bữa em có đọc một bài nói nên  up  hình chỉnh nhẹ kb.  Anh Chị có thể chỉ em  bước   tải hình  ảnh lên đơn DS- 260  được không ạ, vì  em thử up mà bị lỗi.

Mong Anh Chị giúp đở.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:

http://vietditru.org/diendan/huong-dan-can-thiet/huong-dan-moi-cach-nop-ho-so-online-gui-nvc/

ReplyQuote
hoanghai8989
(@hoanghai8989)
Active Member
Topic starter  

Em chào Anh Chị,

dạ em làm  rồi mà bị  sai 2 phần là    giấy  khai sinh và lý lịch  , cho em hỏi là    2 loại giấy tờ đó mình   up lên  bản nào ạ, lần trước em up khai sinh lý lịch  toàn bản dịch bị báo sai

ReplyQuote
khahan
(@khahan)
Noble Member Admin

Em chào Anh Chị,

Dạ em làm  rồi mà bị  sai 2 phần là   giấy  khai sinh và lý lịch , cho em hỏi là  2 loại giấy tờ đó mình   up lên  bản nào ạ, lần trước em up khai sinh lý lịch  toàn bản dịch bị báo sai.

Gửi giấy tờ cho NVC bằng hình thức online. Bạn cần xem lại hướng dẫn ở đường link trên.

ReplyQuote

Leave a reply

Author Name

Author Email

Title *

Preview 0 Revisions Saved
Share: